๑♥๑۩۞Diễn Đàn A9_Online۞۩๑♥๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑♥๑۩۞Diễn Đàn A9_Online۞۩๑♥๑

.:-->NHỮNG KÍ ỨC,HOÀI NIỆM SẼ KHÔNG BAO GIỜ NHẠT PHAI<--:.

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpWebsite A9

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH)

Go down 
Tác giảThông điệp
friendly_sunset
MOTHER
MOTHER

Nữ

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Empty
Bài gửiTiêu đề: IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH)   IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Icon_minitime18/06/08, 10:21 pm

Fim nài zui lém óa, coai muh cười wa1 chòy lun. Laughing

IT'S A BOY GIRL THING

Diễn viên chính: KEVIN ZEGERS, SAMAIRE ARMSTRONG.....

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Its_a_boy_girl_thing

TTC - Muốn yêu thì phải hiểu nhau. Nhưng đảm bảo trên thế gian này không có cặp nào hiểu nhau đến chân tơ kẽ tóc như hai bạn Nell và Woody (lý do tại sao thì đọc tiếp sẽ hiểu).

Cũng như nhiều cặp khác trên phim, trước khi tình yêu "phát hỏa", Nell và Woody đích thị là một cặp "oan gia ngõ hẹp".

Mặc dù ở cạnh nhà nhau nhưng lúc nào Nell và Woody cũng có chuyện để cãi vả. Gia cảnh hoàn toàn khác nhau, nếu gia đình của Nelly thành đạt, gia giáo thì gia đình Woody lại thuộc dạng bỗ bã "bình dân" nên tính cách của "đôi trẻ" cũng khác nhau như hai thái cực. Nelly học giỏi, lãng mạn nhưng… cổ hủ y chang một "bà cụ non", mê "Romeo & Juliette" và thích làm thơ.

Còn Woody lại học dốt, quậy phá, sống bất cần, chỉ giỏi môn bóng chày và… cua gái. Ghét nhau như chó với mèo nên cả Nell lẫn Woody đều không từ chối cơ hội nào để… chơi nhau sát ván. Ai cũng nghĩ chỉ có phép lạ mới có thể biến họ thành một cặp hòa thuận (chứ đừng tính đến chuyện yêu nhau chi cho mệt).

Nhưng phép lạ đã xảy ra. Trong một lần cả lớp học ngoại khóa tại bảo tàng, Woody và Nell lại có một trận khẩu chiến nảy lửa ngay trước mặt pho tượng thần của người Aztec. Cả hai chẳng ngờ rằng trận cãi vả ấy sẽ gây ra khốn đốn cho cuộc đời mình ngay sáng hôm sau. Mới ngủ dậy, Woody chết điếng khi "thằng em" của mình đột nhiên biến mất, thay vào đó "vòng 1" tự dưng… nhô cao. Còn Nell cũng rú lên thảm thiết khi thấy có "cái gì đó" dựng đứng lên trong quần mình.

Điều kinh khủng đã xảy ra, Nell và Woody đã bị bức tượng trừng phạt đổi hồn cho nhau . Khốn khổ cho hai kẻ ghét nhau, giờ phải làm sao để sống hòa thuận được theo kiểu "Hồn Trương Ba, da hàng thịt" đây? Không thể kể với ai (không khéo lại bị coi là điên), Nell và Woody buộc phải tự tìm cách giải quyết, để rồi vướng vào hàng tỉ chuyện rối rắm khi phải làm quen với sở thích, thói quen và cuộc sống của người kia.

Dù cố gắng "nhập vai" nhưng cả hai vẫn khiến mọi người xung quanh đều trố mắt ngạc nhiên khi họ như biến thành con người khác. Woody điên tiết khi Nell suốt ngày bận quần tây, áo sơ mi (loại trang phục anh chỉ dành mặc dự đám tang). Còn Nell cũng cấm tiệt Woody không được tiếp tục biến mình thành một cô nàng ngổ ngáo, ăn mặc quái đản. Người này khép tội người kia đang "phá hỏng hình tượng" của mình khiến mối quan hệ giữa họ càng thêm căng thẳng.

Woody (trong bộ dạng của Nell) thậm chí dự định "trừng phạt" Nell bằng cách "qua đêm" với một anh chàng ba hoa (nhưng may mắn là anh chàng đã kịp dừng lại). Tuy nhiên, Nell và Woody rốt cuộc cũng nhận ra được rằng càng đối đầu với nhau thì cả hai càng "nếm mùi thương đau". Họ quyết định cùng giúp đỡ nhau "nhập vai" một cách hoàn hảo, từ chuyện đi đứng, nói chuyện… cho đến cách cư xử với mọi người xung quanh.

Thậm chí, cả những điều tế nhị như "chuyện của bạn gái chúng mình" hay cách "khống chế mỗi khi thằng em biểu tình". Woody cũng huấn luyện cho Nell cách chơi bóng chày để tham gia trận đấu quan trọng. Còn Nell dạy Woody cách… cảm thụ văn chương để tham dự cuộc phỏng vấn dự tuyển vào đại học Yale danh giá. Gỡ bỏ thành kiến về nhau, cả hai bắt đầu nhận ra được nhiều điều thú vị trong cuộc sống của người kia mà trước đây mình chưa từng nếm trải. Họ cũng nhìn được những điều thiếu sót của mình để hoàn thiện bản thân.

Quan trọng nhất, Nell và Woody bắt đầu nhìn rõ được những ưu điểm của nhau và bắt đầu thấy… rung động. Nhưng liệu rồi họ có được trở về với chính thân xác của mình để yêu nhau một cách đường đường chính chính? Phép lạ này chỉ có pho tượng thần linh của người Aztec trong bảo tàng mới trả lời được. Bạn cứ… coi phim rồi biết!

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Boygirlli9

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Its%20A%20Boy%20Girl%20Thing%20Dutch

http://img5.allocine.fr/acmedia/medias/nmedia/18/63/30/48/18703699.jpg

SAMAIRE ARMSTRONG

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) 18703704

KEVIN ZEGERS

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Boy_Girl_D13_185

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Image

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) 45102_boygirl10_122_475lo

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) 45209_boygirl5_122_585lo

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Pic012

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) 05339115_

lol!
http://360.yahoo.com/friendly_sunset
friendly_sunset
MOTHER
MOTHER

Nữ

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH)   IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH) Icon_minitime08/07/08, 09:42 am

Hoho, kóa ai coai chưa, chíu trên Star Movies óa, zui lém muh cũng hơi bậy một chút. Ai chưa coai thì tui ủng hộ nên coai. Còn đối zới những người "bình thường" thì càng nên coai. Keke
http://360.yahoo.com/friendly_sunset

IT'S A BOY GIRL THING (CHUYỆN TRAI GÁI CHÚNG MÌNH)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 1 vài điều con gái tệ hơn con trai. Anh em vào đây ủng hộ cho phe mình nào!
» Những lý do con trai thích con gái:
» CON TRAI VA CON BO
» Phân loại girl thời nay. Anh em nên xem để... kiếm bồ!
» Viết cho 1 mem girl a9